Matakan gini na shingen waya biyu
Katangar waya biyuwani irin shingen karfe ne. Irin wannan shingen yana da ɗorewa, ba ya lalacewa, hasken ultraviolet, kuma yana da kyau a zane. Ana amfani da shi gabaɗaya don kariyar tsaro, kwace filaye, bangarorin titina biyu, da wuraren masana'antu.
Ƙarfin raga na ƙarfe yana da ɗorewa, ba mai lalacewa ba, hasken anti-ultraviolet, babu gurɓataccen muhalli, babu nakasawa, zane mai kyau da karimci, launuka masu haske, santsi da ƙwarewa. Shigarwa yana da sauƙi kuma mai dacewa. Yadda za a shigar da shingen raga na ƙarfe?
Tsarin shigarwa nashingen waya biyu:
1. Gine-ginen ginin rami mai zurfi; ƙayyadaddun ƙayyadaddun ramin tushe mai tsayi na tsaye ya dace da ƙayyadaddun aikin injiniya, kuma ana ƙara buɗe rami da kariyar gangara tare da sassan da aka haɗa a ƙarƙashin yanayi mai laushi, kuma buɗewar shiga yana da ƙarfi da ƙarfi. Yi amfani da nau'in akwatin don zubar da kankare a kan-site, lambar simintin ba ta ƙasa da c20 ba, ma'auni na nau'in nau'in kayan da aka yi amfani da su don haɗawa da simintin da ma'auni, hadawa, zubar da kankare, da kulawa ya kamata ya gamsar da ƙayyadaddun da suka dace.
2. Matsakaicin sassan da aka haɗa sandar igiya; Ana ƙare sassan da aka haɗa sandar igiya a tsaye a cikin sassan, da farko a binne sandunan tsaye a bangarorin biyu, sannan a binne sandar tsaye a tsakiya tare da wayar da aka rataye. Layin tsakiya na igiya na tsaye yana kan layi ɗaya, kuma babu buƙatar zama al'amari mara daidaituwa, dangane da yanayin rabo, saman ginshiƙi yana da ƙarfi, ƙarfe na takarda yana lanƙwasa a waje, kuma dole ne babu wani abu mai girma da gajere. Sansanin sanda da hular ginshiƙi ya kamata su kasance da ƙarfi da ƙarfi daga wutsiya.
3. Ana binne sandar a gindin siminti, sannan a gyara sandar yadda ya kamata don tabbatar da sandar ta hanyar da ta dace har sai an katse kasan simintin. Shigar da ragamar walda. Duk meshes na waya na karfe dole ne ya kasance m da kwanciyar hankali, kuma girman girman shigarwa ya yi kyau da kyau. An kammala shigar da ragar shingen, kuma an gama yanke sandar kuma a ƙarshe an daidaita.
4. A cikin wani yanayi na ban mamaki, a cikin ƙananan wurare da manyan wurare, lokacin da ƙayyadaddun ƙirar ƙasar ba za ta iya tsayawa ba, yi amfani da sanduna biyu don daidaita hawan ko amfani da ragamar waya na musamman na ƙarfe don haɗawa da launi a hankali. Idan ya cancanta, dakatar da gwajin geotechnical kuma a daidaita don samun tsaftataccen wuri.
Tsarin shigarwa na yawancin shingen raga na ƙarfe iri ɗaya ne.
Lokacin aikawa: Oktoba-09-2020